Muaxegiatot.vn - Tự tin chuyên nghiệp và trung thực

Do trùng lịch với kỳ nghỉ Tết Nguyên Đán 2021, doanh số của hầu hết các mẫu ô tô tại Việt Nam đều có xu hướng giảm. Ngay cả những cái tên đình đám như Vios, Accent, Xpander… cũng đều có doanh số giảm.

Do đó, việc những “gương mặt” thường xuyên xuất hiện trong danh sách Top 10 xe bán ế có doanh số giảm cũng là điều dễ hiểu. Hãy cùng xetot.com nhìn lại thứ hạng của các mẫu xe trong Top 10 xe bán ế nhất tháng 2/2021. 

1. Ford Explorer: 1 xe

van-hanh-ford-explorer-2021-muaxegiatot-vn

Dẫn đầu danh sách tháng Top 10 xe bán ế nhất tháng 2/2021 không phải là đại diện đến từ Toyota như thường lệ. Thay vào đó là mẫu SUV cỡ lớn đến từ Mỹ – Ford Explorer được nhập khẩu nguyên chiếc. 

Xét về khả năng vận hành, ngoại hình hầm hố, đậm chất Mỹ không có gì để phàn nàn. Tuy nhiên giá bán lên tới 2 tỷ đồng đã khiến khách hàng Việt chùn bước khi tầm tiền này đã có thể sở hữu những chiếc xe Đức sang chảnh.

Tham khảo giá xe Ford Explorer: https://muaxegiatot.vn/gia-xe-ford-explorer.html

2. Toyota Granvia: 1 xe

chi-tiet-mpv-toyota-granvia-2020-sap-duoc-ra-mat-muaxegiatot-vn

Được nhập về Việt Nam với kỳ vọng đạt được doanh số bán khả quan hơn đàn anh Alphard với lợi thế giá “mềm” hơn cùng mức tiện nghi tiệm cận. Dù vậy mức giá hơn 3 tỷ cho Granvia không phải là dễ tiếp cận. Tầm tiền này phần đông khách hàng sẽ nghĩ ngay đến Mercedes-Benz V-Class.  


KÉO XUỐNG ĐỂ XEM TIẾP NỘI DUNG

Tham khảo giá xe Toyota Granvia: https://muaxegiatot.vn/xe-toyota-granvia.html 

3. Toyota Alphard: 2 xe

toyota-alphard-2020-2021-muaxegiatot-vn

Toyota Alphard chưa bao giờ vắng bóng trong danh sách Top 10 xe bán ế hàng tháng. Điều nãy cũng dễ hiểu khi giá bán của Alphard đắt đỏ hơn 4 tỷ đồng, hiển nhiên không thể dành cho số đông. 

Thêm vào đó, Toyota Việt Nam cũng không đặt nặng vấn đề doanh số cho Alphard. Kết thúc tháng 2/2021, chỉ có vỏn vẹn 2 chiếc Alphard rời khỏi đại lý.

Tham khảo giá xe Toyota Alphard: https://muaxegiatot.vn/xe-toyota-alphard.html  

4. Toyota Avanza: 2 xe

gia-xe-toyota-avanza-2021-muaxegiatot-vn

Phân khúc MPV đa dụng vẫn đang rất hot tại Việt Nam. Bên cạnh đó, khách hàng Việt cũng ngày càng khó tính hơn nên không chỉ dựa vào sức mạnh thương hiệu, độ bền bỉ là có thể chinh phục.

Đó là lý do vì sao Avanza đến thời điểm hiện tại vẫn chưa tìm được chỗ đứng khi mẫu mã thiết kế, mức tiện nghi vẫn chưa sánh bằng các đối thủ. Trong đó nổi bật nhất là Mitsubishi Xpander. Kết thúc tháng 2/2021, Toyota Việt Nam chỉ bán được 2 chiếc Avanza, giảm 16 chiếc so với tháng trước.

Tham khảo giá xe Toyota Avanza: https://muaxegiatot.vn/xe-toyota-avanza.html  

5. Honda Accord: 6 xe

honda-accord-xe-gia-dinh-tot-nhat-2020-muaxegiatot-vn-1

Trong tháng 2/2021, chỉ có 6 chiếc Honda Accord được bán ra, giảm 11 chiếc so với tháng trước. Với giá bán 1,319 tỷ đồng tiệm cận dòng C-Class của Mercedes-Benz, không khó hiểu khi Accord luôn xuất hiện trong danh sách Top 10 xe bán ế hàng tháng ngay từ khi ra mắt thế hệ mới.

Tham khảo giá xe Honda Accord: https://muaxegiatot.vn/xe-honda-accord.html  

6. Ford Tourneo: 7 xe

Ford Tourneo Trend 2.0L - Muaxegiatot

Ford Tourneo duy trì phong độ ổn định khi bán ra được 7 xe trong tháng 2/2021 ngang bằng với tháng trước. Dù có lợi thế bán rẻ, nội thất rộng rãi và đặc biệt là hệ thống treo khí nén độc nhất phân khúc nhưng Tourneo vẫn chưa tìm được chỗ đứng vững chắc.

Tham khảo giá xe Ford Tourneo: https://muaxegiatot.vn/xe-ford-tourneo.html  

7. Suzuki Swift: 11 xe

van-hanh-xe-suzuki-swift-2020-2021-muaxegiatot-vn.jpg

Kết thúc tháng 2/2021, đã có 11 chiếc Suzuki Swift được bán ra. Đây là mẫu xe hướng đến khách hàng là những chị em phụ nữ cá tính, đặc biệt xe này còn có điểm cộng lớn là không bị đánh đồng là xe dịch vụ.

Tham khảo giá xe Suzuki Swift: https://muaxegiatot.vn/xe-suzuki-swift.html   

8. Isuzu mu-X: 15 xe

dau-xe-isuzu-mu-x-2021-thailand-muaxegiatot-vn

Doanh số Isuzu mu-X giảm mạnh trong tháng 2/2021 chỉ còn 15 xe bán ra trong khi tháng 1/2021 bán được 51 chiếc. Isuzu mu-X được đánh giá cao về khả năng vận hành mạnh mẽ, bền bỉ, tiết kiệm nhưng ngoại hình còn quá cục mịch đã khiến phần đông khách hàng Việt lạnh nhạt với mẫu xe này.

Tham khảo giá xe Isuzu Mu-X: https://muaxegiatot.vn/xe-isuzu-mux.html   

9. Toyota Land Cruiser: 16 xe 

xe-toyota-land-cruiser-2019-muaxegiatot-vn

Với giá bán đắt đỏ 4,030 tỷ đồng nhưng Toyota vẫn bán được 16 chiếc Land Cruiser là thành tích ấn tượng. Khách hàng mà Land Cruiser nhắm đến là những người không thích phô trương, đam mê trải nghiệm dòng xe SUV địa hình.

Tham khảo giá xe Toyota Land Cruiser: https://muaxegiatot.vn/xe-toyota-land-cruiser.html   

10. Kia Optima: 25 xe

Kia Optima Luxury - Muaxegiatot

Kết thúc tháng 2/2021, Kia Việt Nam đã bán được 25 chiếc Optima, giảm 5 chiếc so với tháng trước. Dù sở hữu thiết kế bắt mắt, giá bán mềm nhưng Optima từ lâu không được khách hàng chú ý đến.

Tham khảo giá xe Kia Optima: https://muaxegiatot.vn/xe-kia-optima.html